FAQ
TAMBAYOYIN DA AKE YAWAN YIWA
Igiyar waya igiyar ƙarfe ce mai sassauƙa wacce take da ƙarfi sosai. Abubuwan da aka saba amfani da su don igiyar waya sune: ɗagawa, ja, da kuma ɗaure kaya masu nauyi. Jigon shine tushen igiyar waya. Zaɓuɓɓukan asali guda uku waɗanda aka fi amfani da su sune: fiber core (FC), core igiyar igiya mai zaman kanta (IWRC), da core strand core (WSC).
1. Karfi-juriya ga karyaYa kamata igiyar waya ta kasance mai ƙarfi don ɗaukar matsakaicin yuwuwar nauyi gami da abubuwan aminci.
2. Juriya ga lankwasa gajiyaGajiya tana faruwa ne ta hanyar lanƙwasa igiya akai-akai a kusa da ganguna, sheaves, da dai sauransu. Igiyar waya da ke da madauri da aka yi da ƙananan wayoyi da yawa za ta fi juriya ga gajiya, amma ba ta da ƙarfi.
3. Juriya ga gajiyawar girgizaAna ɗaukar makamashi a ƙarshen kayan aiki ko a wurin tangent inda igiya ke tuntuɓar sheave.
4. Juriya ga abrasionAbrasion yana faruwa ne lokacin da aka ja igiya bisa ƙasa ko wasu filaye. Igiyar waya mai igiyoyi da aka yi da ƙananan wayoyi masu girma za su fi juriya ga abrasion, amma ƙasa da juriya ga gajiya.
5. Juriya ga murkushewaYayin amfani, igiyar waya na iya fuskantar dakaru masu murkushewa ko kuma a buga ta da abubuwa masu wuya. Wannan na iya sa igiyar ta zama lallauce ko ta ɓata, wanda zai haifar da karyewar wuri. Dole ne igiyar waya ta sami isasshen kwanciyar hankali na gefe don jure matsi mai murkushewa. Igiyoyin kwance na yau da kullun suna da kwanciyar hankali a gefe fiye da na Lang, kuma igiyoyin igiyoyin waya guda shida suna da kwanciyar hankali a gefe fiye da madauri takwas.
6. Ƙarfin ajiyaHaɗin ƙarfi na duk wayoyi da ke ƙunshe a cikin madauri.
Igiyar da aka gama tana da shimfiɗar dama ko hagu, wanda ke nufin alkiblar da aka lulluɓe igiyoyin a tsakiya.
Kwanciya na yau da kullunyana nufin an nannade wayoyi guda ɗaya a kusa da cibiyoyi ta hanya ɗaya kuma an nannade igiyoyin a kusa da tsakiya ta wata hanya dabam.
Lang ta layiyana nufin an nannade wayoyi a kusa da cibiyoyin ta hanya daya kuma an nannade igiyoyin a kusa da tsakiya a hanya guda.
Tsawon kwanciyaana auna shi azaman nisa a cikin inci don igiya ɗaya ta zagaya gaba ɗaya cikin igiya sau ɗaya.
Ana ƙera igiya mai haske daga wayoyi waɗanda ba a rufe su ba.
Juyawa Resistant Bright igiyar waya an ƙera shi don tsayayya da yanayin juyi ko juyawa ƙarƙashin kaya. Don cimma tsayin daka a kan jujjuyawar da juyawa, duk igiyoyin waya sun ƙunshi aƙalla yadudduka biyu na madauri. Gabaɗaya, ƙarin yadudduka igiyar waya mai juriya tana da, ƙarin juriya zai yi alfahari.
Gwajin igiyar igiyar Galvanized a kusan ƙarfin ja iri ɗaya da Bright, duk da haka, an lulluɓe shi da tutiya don juriyar lalata. A cikin ƙananan mahalli, madadin tattalin arziki ne zuwa bakin karfe.
Bakin Karfe igiyar waya an yi shi ne da wayoyi masu juriya na lalata kuma shine, saboda haka, igiyar waya mafi inganci da ake samu. Yayin da yake gwadawa a kusan ƙarfin ja iri ɗaya kamar Bright ko Galvanized, yana daɗe mafi tsayi a ƙarƙashin yanayi mara kyau kamar ruwan gishiri da wani yanayi na acidic.